https://www.mshindoveterinarycentre.com/2022/04/drugs-resistance.htmlKwa mujibu wa tafiti MBALIMBALI tatizo ili la(drugs resistance) limekua likiongezeka siku baada ya siku 

CHANZO CHAKE Kila dawa (drugs) anayopewa mnyama inakua na muda wa kukaa na kupotea mwilini kitaalamu wanaita withdrawal period

Kuna baadhi ya dawa kama zile zinazoua bacteria zikitumika ubakia mwilini kwa muda tofauti

Ikiwa utatumia dawa yenye kiwango kikubwa usababisha vimelea vya ugonjwa husika kuwa sugu na kutosikia dawa

Upelekea ata kama utatumia dawa ya aina hiyo haitafanya kazi , utalazimika kutumia dawa nyingine 

Vile vile kutumia dawa Isiyo sahii upelekea kukomaza vimelea vya ugonjwa husika na kusababisha kutosikia dawa 

NB : Hutakiwi kutumia dawa zenye dozi kubwa kabla ya kuanza kutumia dawa zenye dozi ndogo

Kwa mfano ikiwa kuku wako ndio anaanza kuumwa mafua , usikimbilie kutumia dozi kubwa kama enrovet au limoxin 

Ni vema ukaanza na FLUBAN 

Madhara yake ni kwamba ikishindwa kutibu itakuleta ugumu kupata mbadala wa dawa ya kutibu mafua makali 

Vile vile swala la kuchanganya madawa bila kujua zina faa kuchanganywa au lah 

Ni vema upate ushauri kwa doctor kabla ya kuanza kuchanganya

Pia usiwape kuku wako madawa ikiwa awana ugonjwa wowote , uchangia kuku kupata tatizo la USUGU WA DAWA

.........................................................................................................................